Kết quả 1 đến 10 của 25

Chủ đề: Cách tải dữ liệu từ Fshare+4share max speed IDM

Threaded View

Đang ở
    Hầm
    Thanks
    678

Mặc định Cách tải dữ liệu từ Fshare+4share max speed IDM

Có thể bài viết này đã có nhiều người biết và sử dụng...mình viết ra ở đây để dành cho những ai chưa biết và đang đau đầu với host Fshare vs 4Share,trên các trang web khác cũng có nhiều cách hướng dẫn sử dụng nhưng mình viết bài này cho nội bộ anh em mình sử dụng thôi,đem ra ngòai bảo đảm bị chữi đi sau thời đại....

Vì 1 cộng đồng từ Free tới Free cao nhân nào có kế sách hay xin vui lòng hãy post lên đây...mình sẽ cập nhật bài viết mình để tìm ra giải pháp hoàn thiện nhất

Từ ngày mediafire có vấn đề về kiểm soát thì các uploader VN ưa chuộng sử dụng host Fshare cũng như 4share hơn
    Nhưng ngặt 1 nỗi là thằng này không phải là VIP thì tải rất là chán...diss giữa chừng hoặc chạy tầm mấy chục Kb/sec
    mặc dù băng thông nhà bạn rộng mênh mông
    Là 1 downloader, tôi cực kỳ dị ứng với những host này nên mày mò tìm kiếm và đã tìm ra 2 soft phải nói cực kỳ hữu dụng và tiện ích để giúp đỡ các bạn down free mà không cần phải "chỉ tốn 1.000 đồng 1 ngày" như 4share quảng bá....đúng là 1.000 thì không to thật nhưng đối với mặt bằng chung tôi thấy anh em downloader ai cũng thích từ free tới free cả...hình như đây là quan niệm ngàn đời cảu dân VN mình....mà thôi lạc đề rồi...vào vấn đề chính nha...
    Các bạn chú ý theo dõi và làm theo từng bước mình hướng dẫn nhé....Nó khá đơn giản nhưng đối với ông nào ngại đọc ngại xem thì không làm được hay ba chớp ba nháng không làm theo rồi không được thì đừng có la làng lên nha...thông ass đấy
    Tất cả file mình up lên đây nếu có hỏi password thì các bạn vui lòng ghi vào:vnmon.com
    Đầu tiên là:

FShare

Cách 1:
    Xin chân thành cảm ơn chủ nhân bài viết này:concuad
    Cách này cực kỳ hữu hiệu:down trên trang chủ àm không cần dùng tool, down max speed,down được nhiều file vì sử dụng tài khoản Vip premium Fshare.....các bạn nên sử dụng cách này...đến khi nào giải pháp này die thì sẽ có giải pháp mới

Chỉ có thành viên diễn đàn mới thấy được nội dung này
    (Click vào Show/Hide để xem nội dung)
    Code:
    javascript: hf="http://www.fshare.vn/"; d=new Date(); nd=new Date(d.getFullYear()+1,2,11); if (location.href.indexOf(":\/\/www.fshare.vn/")==-1) { g=confirm("Redirect to: Fshare.vn?"); if (g) location.href= hf; void(0); } else { r=confirm("Click OK to login with account VIP ! ");if (r) { yn=true; if (yn) {void(document.cookie="fshare_userid=315230;domain=.fshare.vn;path=/;"+(r?"expires="+nd:"")); void(document.cookie="fshare_userpass=e905c428da461f7d2d7e88d1512ae631%3Atw06kjf0zma40;domain=.fshare.vn;path=/;"+(r?"expires="+nd:"")); location.href= hf; } } void(0); }

Cách 2:

Bước 1: down tool này về:

Bước 2:giải nén và install như bình thường
    *Lưu ý: hiện nay Fshare đã nâng cấp phần mềm Fshare tool lên 4.5.1, tool mình đưa lên ở đây là 4.4 và đề nghị các bạn không nâng cấp tool,bởi các tool về sau đã chặn được các download free như thế này

Bước 3:Các bạn vào trang chủ https://www.fshare.vn, đăng ký 1 acc...và điều này thì free, tôi sẽ bỏ qua bước hướng dẫn đăng ký acc bên Fshare nhé

Bước 4:sau khi đã hoàn tất công việc reg 1 acc bên Fshare...quay trở lại mở IDM lên và thực hiện như sau
    vào tab Option =>check vào Fshare Tool...sau khi bạn check thì nó sẽ hiện thị như hình bên dưới:

Bước 5:chạy phần mềm Fshare Tool,đăng nhập account bạn đã đăng ký trên trang chủ của Fshare và nên lưu pass nếu xài cho máy tính nhà,để tránh dông dài cho các lần đăng nhập sau

Bước 6:theo dõi kỹ nhé....Sau khi đã đăng nhập vào giao diện của Fshare tool bạn nên lưu ý 1 số vấn đề như sau
    -Vào tab Tải xuống=>Tạo mới=>copy đường dẫn cần download=>chọn nơi cần lưu(bước này có thể bỏ qua vì không sử dụng đường dẫn của Fshare tool,chúng ta sử dụng đường dẫn lưu của IDM,file down về sẽ lưu nơi bạn chọn trong IDM,mặc định là "C:\....document\download\.....")=>chọn mật khẩu (bỏ qua đi,phiền cả phức)
    *Lưu ý: ở đây lick Fshare là link file riêng lẻ cần down chứ không phải link cả folder nhé

Điều bất cập của tool này là mỗi lần download chỉ được 1 file và tốc độ down vào buổi sáng thì y chang như dùng acc free member down.....nhưng bạn down vào buổi tối thì sẽ nhận ra sự khác biệt...đó là max speed
    Mình đang nghiên cứu làm thế nào để có thể hỗ trợ down max speed cũng như down nhiều file như tool 4Share ở dưới đây...Nhưng kệ có vợ hơn ở giá...thế này là ok rồi nhé

Cách 3:
    Xin chân thành cảm ơn chủ nhân bài viết này:K3nnjkut3
    -Đăng nhập vào trang www.yopmail.com
    -Tại mục "type the email name of your choice" các bạn điền vào Email này:selleruytin@yopmail.com
    -Click vào"check inbox"

-Vào được Inbox nó sẽ đòi hỏi bạn ghi lại code từ hình ảnh hiển thị các bạn cứ làm theo,nếu enter code thành công sẽ hiện ra thông báo mật khẩu mới,còn nếu không thấy bất cứ dòng thông báo mật khẩu mới nào thì do đang có 1 ai đó cũng đang sử dụng dịch vụ này,các bạn thực hiện thao tác đến khi nào được thì thôi

Còn đây là thành quả test được...mừng bỏ cơm...lần đầu down từ Fshare mà max speed lại còn muti-file nữa

-Và khi đã lấy được mật khẩu mới các bạn vào trang chủ www.fshare.vn
    + Log in với Email:selleruytin@yopmail.com,pas word là pas bạn vừa lấy được
    -Download tẹt ga.....không giới hạn tốt độ,không giới hạn số lần tải
    -Nhưng có 1 nhược điểm:
    +cách này không thể sử dụng trong giờ cao điểm...ban ngày,19g đến 23g vì khả năng rất nhiều người Log in
    +hạn sử dụng đến tah1ng 11/2012...buồn cho thời gian quá ngắn

Last edited by tanosingle; 15-08-2012 at 12:32 PM.

Bookmarks